Our pure JavaScript Scheduler component

Post by nasus »

Chảo chống dính là một vật dụng không thể thiếu trong căn bếp của bất kỳ gia đình nào ngày nay. Chảo chống dính giúp nấu ăn ngon hơn, thức ăn không bị cháy khét. Sử dụng chảo chống dính là điều mà bà nội trợ nào cũng rất thích bởi giúp nấu ăn dễ dàng, hiệu quả và khi vệ sinh chảo cũng vô cùng dễ dàng nữa. Tuy nhiên thì có nhiều người vẫn chưa biết cách vệ sinh chảo chống dính đúng cách đâu nhé. Chính vì vậy trong bài viết này thì mình sẽ hướng dẫn cho các bạn cách vệ sinh chảo chống dính đúng chuẩn, hiệu quả nhất.

⇒ Tìm hiểu thêm nên mua chảo chống dính loại nào tốt nhất hiện nay

Để vệ sinh chảo chống dính đúng cách thì điều đầu tiên các bạn cần phải làm đó chính là để cho chảo nguội. Có thể các bạn không biết chảo chống dính được phủ một lớp chống dính lên bề mặt và lớp chống dính ấy được gắn một loại keo để không bong ra.

Image

Nếu như bạn rửa, vệ sinh chảo chống dính lúc chảo còn đang nóng thì chắc chắn sau một thời gian lớp chống dính của chảo sẽ bong ra rất nhanh vì thường xuyên phải chịu sự thay đổi nhiệt đột ngột. Vệ sinh chảo chống dính trong lúc chảo còn đang nóng cũng là một lỗi sai thường gặp của các chị em.

⇒ Tham khảo thêm về đánh giá, hướng dẫn chọn mua chảo chống dính tốt hoặc các loại đồ gia dụng khác trong danh mục đánh giá đồ gia dụng của TrustReview.

Khi vệ sinh chảo chống dính bạn không nên sử dụng các loại cọ sắt để cọ. Bản chất chảo chống dính rất dễ dàng vệ sinh và có thể vệ sinh bằng các loại khăn mềm. Vệ sinh bằng cọ sắt chắc chắn sẽ khiến cho lớp chống dính của chảo bị bong ra.

Khi chảo chống dính bị bong lớp chống dính sẽ có thể ảnh hưởng đôi chút tới sức khỏe của bạn và khiến cho quá trình nấu ăn của bạn khó khăn hơn. Khi chảo chống dính bị bong nhiều lớp chống dính như vậy thì bạn cần phải mua chảo mới đó nhé. Chính vì vậy bạn chỉ nên dùng khăn mềm để vệ sinh chảo chống dính chứ không dùng cọ sắt nhé.

Khi vệ sinh chảo chống dính thì bạn hãy cho một chút dầu rửa bát vào để rửa sạch dầu mỡ nhé. Tuy là chảo chống dính nhưng chảo vẫn còn dính lại dầu ăn nên bạn cần phải sử dụng các loại dầu rửa để làm sạch. Nếu không dùng dầu rửa để làm sạch thì chảo của bạn vẫn dính bẩn và ảnh hưởng đến lần tiếp theo khi sử dụng đó nhé.

Sau khi vệ sinh xong chảo chống dính thì bạn cũng phải ngâm chảo trong nước nóng một chút rồi mới đem chảo đi cất nhé. Sau khi vệ sinh xong chảo chống dính của bạn vẫn còn sót lại xà phòng, để an toàn cho sức khỏe bạn nên ngâm chảo trong nước sôi để loại bỏ xà phòng rồi mới đem đi cất nhé.

Trên đây là cách vệ sinh chảo chống dính đúng cách, hiệu quả nhất mà mình chia sẻ cho các bạn, nếu chưa biết cách vệ sinh chảo thì hãy sử dụng cách làm này của mình nhé.

Ngoài bài viết này ra thì các bạn có thể theo dõi nhiều bài viết đánh giá, review sản phẩm khác tại trang đánh giá, giới thiệu, review sản phẩm TrustReview trên plurk.

Last edited by nasus on Thu Jul 09, 2020 12:58 pm, edited 1 time in total.

Post by mats »

the schedulers doesn't scroll horizontally.

The scheduler does scroll when you drag an event close to the edge. Can you please show a small video of your scenario?

Post Reply